ซื้อคอมประกอบมาจาก JIB เคลมแล้วเคลมอีก !! สุดจะทน (เคลมแล้วไม่หาย)

เขียนกระทู้ครั้งแรกนะครับ ผิดผลาดประการใด ขออภัย
(ก่อนหน้านี้เคลม processor มาแล้วรอบนึงครับ)
เมื่อประมานกลางปี ผมได้ซื้อคอมใหม่มาราคาประมาน 5x,xxx จากร้าน JIB (ที่เลือกร้านนี้เพราะเพื่อนผมเคยบอกว่าบริการดี)
ใช้คอมได้ประมาน 3 วัน คอมผมมีอาการจอฟ้า ช่วงนั้นก็เป็นแบบนานๆเป็นที เลยไม่ค่อยคิดอะไรมาก พอผ่านไปนานๆ เป็นหนักบ่อยมาก ถี่ขึ้นเรื่อยๆ
พอไปถามที่ร้านก็บอกว่าเป็นที่ซอฟแวร์ ผมลงวินโดวใหม่ไปประมาน 10 กว่ารอบ ก็ไม่หาย จนเมื่อประมานเดือนที่แล้ว คือใช้การไปซักพัก คอมก็ค้าง
พอปิดเครื่องมาเปิดอีกที คอมเปิดไม่ติดเลย ผมเลยไปส่งเครม เค้าบอกว่า เมนบอร์ดเสีย และ power supply จ่ายไฟเกิน (พึ่งรู้ว่ามีด้วย) ผมเลยส่งเคลมไป
รอไป 1 เดือนเต็มๆ เมื่อวานเค้าโทรมาบอกให้ผมไปรับของเคลมคืน ผมถามว่า เปลี่ยนตัวใหม่ให้หรือซ่อม พนักงานบอกผมว่าเปลี่ยนตัวใหม่ให้ค้ะ ทั้ง เมนบอร์ดและ power supply เลย พอวันนี้ผมไปรับของ คือผมถ้าเป็นของใหม่เค้าก็น่าจะแกะจากกล่องใช่มั้ยครับ แต่ที่ผมเห็นคือ เค้าแกะออกมาจากที่กันกระแทก(พลาสติกที่มันแปะๆ) ผมก็ไม่ได้ถามอะไร เค้าก็ประกอบคอมกลับให้ปกติ ตอนทำที่ร้านคอมเปิดได้ปกติ ไม่มีปัญหาเลย พอกลับมาบ้านเท่านั้นแหละ เปิดคอมได้ไม่ถึง 5 นาที อาการเป็นเหมือนกับตอนที่ส่งเคลมเลย รู้สึกผิดหวังมากๆ ที่เลือกร้านนี้ เสียดายตังมากก ซื้อคอมมาไม่ได้ใช้เลย ส่งเคลมทีเป็นเดือน จะบ้า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่