จะทำงานด้านการออกแบบด้านสื่อวารสาร ต้องเป็นคนแบบไหนครับ

เราอยากทำงานด้านสื่อวารสาร เราต้องมีทัศนคติอย่างไรครับ ประมาณว่าต้องคิดแบบไหน อะไรยังไง เราชอบงานด้านนี้ เป็นคนที่ชอบคิดออกแบบในหัวแล้วทำตามแผนงานเสมอ จดไว้บ้าง เขียนไว้ไรงี้ ชอบถ่ายรูป ชอบแต่งรูปในมือถือด้วยครับ ชอบออะไรที่เป็นความสมดุลของภาพ ชอบความเป็นธรรมชาติและความเป็นกราฟฟิก ฝีมือที่นำใาใช้ได้ก็ AI กับ PS ครับ เคยสร้างเว็บไซต์ด้วย Dw กับเคยตัดต่อหนังมา อาจจะเป็นออปชั่นเสริมได้ รบกวนช่วยให้ข้อมูลทีครับ ^^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่