เปลี่ยนวงเงินประกันชีวิต เมืองไทย

กระทู้คำถาม
รบกวนผู้มีความรู้ หรือตัวแทนช่วยดูให้หน่อยครับ

ตอนอายุ 22 ทำประกัน เมืองไทยคุ้มครองตลอดชีพ 99/20

รายละเอียด
ประกันชีวิต เงินเอาประกัน 2 แสน
สัญญาเพิ่มเติม ยกเว้นเบี้ยประกัน เงินเอาประกัน 2 แสน
สัญญาเพิ่มเติมทุพพลภาพ เงินเอาประกัน 2 แสน
สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง เงินเอาประกัน 8 แสน

ปัจจุบันอายุ 23 อยากจะแก้ไขในส่วนเงินเอาประกันให้มากขึ้นและน้อยลงในบางส่วน
อยากจะแก้เป็น
ประกันชีวิต เงินเอาประกัน 5 แสน
สัญญาเพิ่มเติม ยกเว้นเบี้ยประกัน เงินเอาประกัน 5 แสน
สัญญาเพิ่มเติมทุพพลภาพ เงินเอาประกัน 5 แสน
สัญญาเพิ่มเติมโรคร้ายแรง เงินเอาประกัน 5 แสน

คำถาม
1. จะสามารถแก้ไขได้ไหมครับ ควรจะติดต่อตัวแทนที่ทำประกันไหม? หรือไปที่ศูนย์ในห้างดี?
2. วิธีการนับอายุประกันจะเริ่มต้นใหม่หมดเลย หรืออย่างไรครับ? ช่วยอธิบายหน่อยครับ
2. แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมอย่างไรหรือเปล่าครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่