เล่นดนตรีสดครั้งแรกเป็นยังไงกันบ้าง

คือผมเป็นมือกีต้าร์แล้ววันนี้ทางโรงเรียนเค้าให้ผมไปเล่นอะครับ ตัวผมก็ยังไม่ค่อยเก่ง ตอนซ้อมคือก็ซ้อมมาดีนะตอนซ้อมก็ไม่ค่อยเล่นผิดเท่าไหร่ แต่พอมาเล่นสดดันเล่นไม่ออก ยิ่ง intro นี่สุดยอด ตอนตีคอร์ดในเพลงบางช่วงผมก็เล่นข้าม แบบประมาณว่าต้องตีคอร์ด ชุดท่อน verse แต่ดันไปตี hook ซะงั้น ตอนเล่นนี้ตัวสั่นมาก แล้วเดียวต้องมีเล่นวันจริงอีกรอบ กลัวว่าจะเล่นเหมือนครั้งแรกใครมีวิธีแก้ช่วยหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่