สงสัยว่ามีประกันสุขภาพถ้วนหน้า(30บาทรักษาทุกโรค)เเล้ว จำเป็นต้องทำประกันสุขภาพหรือไม่?

สวัสดีครับ คือตอนนี้พ่อแม่อายุใกล้60เเล้วครับ เลยคิดจะทำประกันชีวิตให้ท่าน (เป็นลูกคนเดียวครับ) เพราะกลัวว่าถ้าอายุเยอะกว่านี้เเล้วจะแพงมากกว่าเดิมอีกมาก
แต่เรื่องที่สงสัยคือ ควรจะทำประกันสุขภาพให้ท่านด้วยหรือไม่ครับ เพราะท่านทั้งสองมีสิทธิ์ประกันสุขภาพถ้วนหน้าอยู่เเล้ว (เป็นคนธรรมดาครับ ไม่มีสิทธิ์ข้าราชการหรือประกันสังคม)

คือคิดว่าถ้าเกิดอะไรขึ้น คงทำการรักษาที่โรงพยาบาลรัฐใกล้บ้านที่มีสิทธิ์อยู่อะครับ (หรือถ้าโรงพยาบาลที่มีสิทธิ์ทำการรักษาไม่ได้และจำเป็นต้องส่งต่อก็คงให้โรงพยาบาลทำเรื่องโอนย้ายสิทธิ์ให้อะครับ)....ประกันสุขภาพถ้วนหน้าจะครอบคลุมทุกอย่างหมดไหมครับ

ถ้าไม่ทำประกันสุขภาพ จะเป็นความเสี่ยงที่จะต้องจ่ายค่าการรักษาและค่าต่างๆ อื่นๆอีกไหมครับ ที่ประกันสุขภาพถ้านหน้าหรือสามสิบบาทรักษาทุกโรคไม่ครอบคลุม

มือใหม่มากครับ เพิ่งจะเริ่มศึกษาเกี่ยวกับพวกนี้ ... ขอบคุณมากนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่