โดนทรูมูฟหลอก

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ เรื่องก็มีอยู่ว่า เมื่อวันที่ 25 ที่ผ่านมาช่วงตอนเย็น มีพนักงานของบริษัททรูมูฟโทรมาบอกว่า ยินดีด้วยนะครับคุณได้เน็ตฟรีและค่าโทรฟรี เพราะเบอร์ของคุณได้เติมเงินจำนวนมากเข้ามา3เดือนที่ผ่านมา และเราขอมอบสิทธิ์พิเศษเน็ตฟรีและค่าโทรฟรีให้คุณครับ ผมก็ถามเข้าไปว่าแล้วเน็ตฟรีนี่ต้องเสียเงินหรือป่าว เขาก้อบอกว่าไม่เสียเลยครับ ผมก้อถามย้ำอีกทีว่า คือต้องเสียเงินค่าอะไรหรือป่าวแล้วเน็ตให้ฟรีเนี่ยฟรีและไม่เสียเงินเลยใช่มั๊ย เขาก้อบอกว่าไม่เสียครับ ผมก็บอกเขาว่าถ้าสมัครต้องทำอะไรบ้าง เขาบอกว่าใช้เลขบัตรประชาชนครับผมก็บอกเขาไป

พออีกวันถัดมาผมจะโทรหาเพื่อนแล้วทีนี้อยู่มันก็โอนสายไปหาพนักงานอีกคน เขาบอกว่าคุณเปิดใช้งานรายเดือนแล้วนะค่ะจะยืนยันการสมัครหรือป่าวค่ะ
ผมบอกว่าสมัครอะไรหรอครับ เขาบอกว่า เปิดใช้รายเดือนค่ะ ผมก้อถามไปว่ารายเดือนผมสมัครตอนไหนเขาก้อบอกว่าเมื่อวานค่ะ
ผมก้อบอกไปว่าแล้วที่อีกคนบอกว่าเน็ตฟรีกับโทรฟรี ฟรีใช่มั๊ย เขาก้อบอกว่าไม่ค่ะต้องเสียรายเดือนทุกเดือนค่ะเดือนละ350ค่ะ ผมว่าห๊ะเห็นอีกคนบอกว่าไม่ฟรีไง แล้วถ้าผมจะยกเลิกเลยได้ไหมครับ เขาบอกว่าไม่ได้ค่ะต้องใช้งานให้ครบ3เดือนก่อนถึงจะยกเลิกได้ เขาก้อบอกว่ายกเลิกไม่ได้จิงๆค่ะ คุณยืนยันการสมัครนะค่ะ ขอบคุณที่ใช้ทรูมูฟค่ะแล้วก้อวางไปเลย

ผมเคยมีอยู่เหตุการนึงคือซื้อมือถือที่ทรูมูฟและผมก้อทำรายเดือนพอครบ3เดือนผมไปยกเลิก ค่ายกเลิก7500ครับ เลวมากครับ
ทั้งที่ผมจ่ายทุกเดือน แต่ผมกลับถูกเสียอีก  เราควรทำยังไงบ้างครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่