คุณบอยครับ ถ้าจะดันศิลปินคนเดียวแบบสุดโต่งขนาดนี้ ผมสงสารคนมีฝันครับ

ผมติดตามรายการ เดอะสตาร์มาตั้งแต่ปี 1 จนจะถึง ปี 12 อยู่แล้ว เสียเงินโหวตแต่ละปีไปก็หลายบาทอยู่
แต่ผมไม่เคยเห็นคุณบอยจะดันใครสุดโต่งแบบดันบี้เลยสักคน ยิ่งล่าสุดโปรโมทกันแทบยกค่ายกับเพลงใหม่ศิลปินคนเดียว
คือมันมากเกินไปในความรู้สึกผม และตัวบี้เองก็เลยจุดพีค มาจนถึงจุดอิ่มตัวแล้ว ทำไมไม่ลองให้โอกาส เดอะสตาร์รุ่นใหม่ๆบ้าง
ที่ผมมาตั้งกระทู้ เพราะว่าสงสารคนมีฝันเหล่านั้น ที่มีความมุ่งมั่น และ พยายามพาตัวเองมาเข้ารอบ 8 คนสุดท้ายได้ในแต่ละปี
แต่พอจบการแข่งขัน บางคนมีงานประปราย บางคนมีเพลงประกอบละครแค่ไม่กี่เพลง หรือบางคนมีงานมากหน่อยแต่ก็ไม่เห็นได้รับการโปรโมทแบบเดียวกับที่บี้ได้รับ ทั้งๆที่พวกเค้าก็มีความฝัน มีความตั้งใจ ไม่ต่างกับที่บี้มี แต่โอกาสที่ได้รับ และโปรโมทที่ค่ายทำให้ มันต่างกันอย่างสิ้นเชิงเลยจริงๆ
จุดนี้ผมสงสารทั้งศิลปินเดอะสตาร์ และบรรดาแฟนคลับที่พากันโหวตให้คนที่รักเข้ารอบลึก บางคนได้เป็นถึงเดอะสตาร์ แต่ค่ายกลับเอากำไรที่ได้มาโหมโปรโมทให้กับศิลปิน คนเดียว !!!

ถ้าเห็นด้วย ช่วยกันโหวตนะครับเผื่อเสียงเล็กๆจากแฟนเดอะสตาร์ จะไปถึงหูผู้บริหารบ้าง ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น