ซื้อIphone6 มา2สัปดาห์แล้ว แต่ไม่ได้ใบเสร็จ

กระทู้คำถาม
เมื่อ 2 สัปดาห์ก่อน ไปซื้อIphone6
ที่ศูนย์ Dtac สาขาBigC อ่างทองมาค่ะ
แต่ไม่ได้รับใบเสร็จมาด้วย (ลืมขอ+มัวแต่เช็คสภาพเครื่องอยู่ค่ะ)

อยากสอบถามว่า ใบพวกนั้นจำเป็นต้องได้หลังจากซื้อเครื่องด้วยรึป่าวคะ
แล้วเงื่อนไขการประกันเครื่อง ต้องนำใบพวกนั้นไปเป็นหลักฐานรึป่าว
ถ้าจะไปขอใบเสร็จที่สาขาที่เราซื้อมา เค้าจะออกให้เรามั้ยอ่าคะ

(ตอนที่แม่เราจ่ายเงินเสร็จ เราก็ให้เค้าติดฟิล์มกระจกให้เลยค่ะเพราะเห็นว่าแค่ 199บ.
เรานั่งรอสักพักก็ไม่เห็นพนักงานจะหยิบเครื่องออกมาทำอะไรเลยนะคะ(ไม่รุ้ว่ามีพนักงานทำอยู่ด้านหลังรึป่าว)
พนักงานก็คุยเล่นกันไปมา เราหันไปเห็นป้ายพอดีว่าถ้าจ่ายค่าบริการเท่านั้นนี้จะได้พวกของสมนาคุณ
ซึ่งป้ายหันเข้าหาเค้าเตอของพนักงาน ถ้าเราไม่ได้นั่งรอเครื่องตรงนั้นก็คงไม่เห็น และพนักงานก็ไม่ได้แจ้งอะไรเลย
ซึ่งเรามองเห็นความไม่โปร่งใสตรงนี้
คือ ทุกๆอย่างลูกค้าต้องเป็นทักท้วงเองหรอ กับผลประโยชน์ที่ควรจะได้ ถึงจะเป็นแค่แก้วก็เถอะ
เรารอไปสักพักพนักงานผญบอกว่า รอนานนะคะไปเดินห้างหรือทานข้าวรอก่อนได้นะคะ
เรากับแม่ก็ไปหาข้าวทานกันค่ะเพราะตอนนั้นหิวข้าวมากๆ
ทานข้าวเสร็จ ก็มาเอาเครื่องค่ะ พนักงานใส่ถุงของดีแทคมาให้ เครื่องอยุ่ในกล่อง
เรามัวแต่ดูตัวเครื่องเทสนู่นเทสนี่เลยลืมดูใบเสร็จอะไรเลยค่ะ
อ้อ ในถุงมีแต่ใบเสร็จที่ชำระค่าบริการล่วงหน้า6เดือนนะคะ

แบบนี้จะไปขอใบพวกนั้นได้มั้ยอ่าคะ
เราเรียกไม่ถูกว่าคือใบอะไรอ่ะคะ
แล้วมีสิทธิจะโดนเอาเครื่องเก่ามาเทอนขายมั้ยอ่าคะ

ไม่สบายใจเลยค่ะ
ถ้าเราคิดมากไปต้องขอโทษด้วยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่