อยากสอบถามเรื่องใบ ขับขี่น่ะ ครับ พอดีที่บ้านต้องการซื้อรถยน ให้ผมขับ น่ะครับ

กระทู้คำถาม
พอดี คุณพ่อ ทำงานที่ต่างประเทศ ไม่ค่อยกลับมาบ้าน ผมอาศัยอยู่กับปู่ ย่า แล้วท่านไม่ค่อยสบายมีโรคประจำตัว ท่านเข้าโรงพยาบาลบ่อย แล้วท่านขับรถไม่ได้ หูตาไม่ดี แล้วเคยเกิด เหตุการที่ว่า ท่าน ป่วยตอนกลางคืนไม่มีรถ ไปโรงพยาบาล ต้องคอยไปรบกวนเพื่อนบ้านก็เดือนร้อน เพื่อนบ้านอีก ผมเลยอยากที่บ้านก็เลย จะซื้อรถยนให้ผม คอยขับไปส่ง ไปหาหมอ อ่ะครับ แต่ว่าผม อายุ17 ปีนี่ทำได้ไม ครับ จำเป็นต้องใช้รถ อ่ะครับ ที่บ้านไม่มีใครขับได้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่