IPhone 5s มีปัญหา

กระทู้คำถาม
ผมเพิ่งเคลมมาใหม่เมื่อเดือนกรกฎาคม ใช้มา 3 เดือนไม่มีปัญหาอะไร แต่พักหลัง รวนบ่อยมากเวลาชาร์ตจะทัชไม่ค่อยได้
ตอนนี้อาการหนักกว่าคือ ไม่ชาร์ตก็ทัชไม่ได้ ไม่ก็เปิดแอพเอง สไลด์ไม่ไป พอไปหาจากเว็บสรุปว่าเครื่องชื้น(แถบแดงตรงช่องซิมไม่ขึ้น แต่คิดว่าข้างในคงชื้น) สงสัยคงใช่เพราะเหงื่อออกแล้วใช้โทรศัพท์ บางวันเอาไปฟังเพลงตอนอาบน้ำ

ถ้าผมส่งศูนย์เค้าจะแก้ยังไงอะครับ หรือผมต้องเคลมเครื่องใหม่(เพิ่งเคลมมาด้วย แต่เกินประกันไปแล้ว)
ช่วยผมหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่