้ถ้าแผนการเที่ยวโตเกียวเป็นแบบนี้ จำเป็นต้องใช้ pass มั้ยคะ

สวัสดีค่ะ
จะรบกวนเพื่อนๆช่วยดูแผนเที่ยวโตเกียวช่วงปีใหม่ ( 27 ธ.ค. - 3 ม.ค.) ให้นิดนึงอ่ะค่ะ ว่าจำเป็นต้องซื้อ JR pass มั้ย
ใจก็อยากจะซื้อ one day pass วันต่อวัน แต่รู้สึกว่าสถานที่ที่จะไป ก็มีรถไฟหลายค่ายมากๆเลย  แผนเป็นแบบนี้ค่ะ
27 ธ.ค. ถึงนาริตะ 7.00 น. นั่ง N'EX มาชินจูกุ นั่งรถบัสไปคาวากุจิโกะ
28 ธ.ค. อยู่คาวากุจิโกะ
29 ธ.ค. กลับจากคาวา ไปพิพิธภัณฑ์โดเรม่อน รปปงหงิ(ถ้าเข้าพิพิธภัณฑ์ไม่ได้ ก็จะไปจิยูกะโอคะ กับ ชิบุย่า แทนค่ะ)
30 ธ.ค. Yomiuriland
31 ธ.ค. Asakusa, Sky Tree, Tokyo Station ,Marunouchi
1 ม.ค.  เช้า คามาคุระ บ่าย โยโกฮาม่า
2 ม.ค. กลับไทย

หรือถ้ามีสถานที่ไหน อยากเพิ่มเติม ก็บอกได้เลยนะคะ  ขอบคุณมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่