[CR] รีวิว หมูกระทะปิ้งย่าง และขอเตือนลูกค้า ร้าน แฟมิลี่หมูกระทะ

คือเพื่อนอยากกิน กุ้งตัวใหญ่จะไปไจแอ้นท์ แต่ก็ลองหาร้านอื่นดูด้วยหาไปหามานึกขึ้นได้
เคยไปทานร้านอาหารญี่ปุ่นแล้วข้างๆมีหมูกระทะน่ากินดีเลยลองไป
เราไม่รู้ว่ามีสาขาหรือเปล่านะคะ  แต่ที่เราไป คือแยกอโศกเพชร ติดกับร้านเรียลอิชิ
ป้ายหน้าร้านบอกราคา  ธรรมดา199  ซีฟู้ดไม่จำกัดเวลา 399 ในป้ายไม่มีบวกๆอะไรเลย

เดินเข้าไปพนักงานถามว่าจะกินแบบไหน  เราเลยบอกขอดูไลน์อาหาร

เออก็ดูดีนนะ   เราก็เดินมาถามพนักงานอีกครั้ง ธรรมดา เท่าไหร่ ซีฟู้ดเท่าไหร่คะ
พนักงานก็บอกราคามา (โดยที่ไม่ได้บอกว่าจะมีบวกเพิ่ม)
พอตกลงเสร้จพนักงานถามรับน้ำอะไรคะ ด้วยความเอะใจ เลยถามไปว่า 399 นี่รวมน้ำไหมคะ  
พนักงาน ตอบ ไม่รวมค่ะ เราหันไปคุยกับเพื่อน (ร้านอื่นที่เคยไปกินรวมน้ำด้วย)
เพื่อนบอกไม่เป็นไร อยากกินกุ้งตัวใหญ่ เราก็โอเคก็ทานๆไปรสชาติก็ดีนะคะ กุ้งปู อร่อย แต่น้ำจิ้มซีฟู้ดไม่อร่อย
อาหารกินเล่นต่างๆ เย็นชืดทำไว้นาน ไม่ร้อน  เฟรนฟรายเหี่ยวๆ  เราเลยไม่ได้กินเยอะ

ตอนแรกไม่คาดหวังเลยค่ะ แซลมอนร้านหมูกระทะ พอกินเราว่าโอเคนะ

ตอนคิดเงินนี่ละคะ พีคเลย
คนละ399 2คน 798
น้ำแข็ง 59
น้ำ 29
SC  10%   ร้านหมูกระทะมีSC  เราอึ้งเลย
ตอนที่เราอ่านป้ายไม่มีบอกด้วยว่าจะโดนบวกเพิ่มอีก ตอนที่ถามราคาพนักงานก็ไม่ได้บอก
เราจ่ายแบงค์พันไป  คือเราต้องได้เงินทองยี่สิบกว่าบาท เราดูในบิลไว้
มาถึงเราได้20 แค่นั้น ย้ำว่าใส่มาให้เราแค่20  
เอาประสบการณ์มาแบ่งปันสำหรับคนที่ไม่เคยไปค่ะ ไม่ได้มีเจตนาจะดิสเครดิตร้านนะคะ
ชื่อสินค้า:   แฟมิลี่หมูกระทะ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่