่ช่วยด้วยคะ หน้าจอปล็ดล็อกไม่ได้ เพราะ Google

กระทู้คำถาม
ตอนนี้เรากดอะไรไม่ได้เลยคะ มันติด Google อะคะ มันเด้งขึ้นมา ไม่หายไปไหนเลย กดอะไรไม่ได้เลย จะปิดเครื่องเเล้วเปิดใหม่ก็กดไม่ได้เพราะมันติด Google ซึ่งเราก็ไม่รู้มันเป็นอะไร คืองงมากคะ โทรศัพทืที่เราใช้คือ ASus Zenfone 5 ซึ้งรุ่นนี้เเบตถอดไม่ได้คะ เราเลยใช้วิธีไปล้างเครื่องใหม่ เเล้วก็ลืมไปว่ามีข้อมูลสำคัญอยุ่ในเครื่อง ล้างเครื่องเสร็จผ่านไปสามอาทิตย์เราเสียบที่ชาทเเบตเเล้วเราเปิดGoogle chome อ่าวซวย!!! ไอGoogle ที่เราบอกมันเด้งมาอีกเเล้ว กดอะไรไมไ่ด้เหมือนเคย คือไม่อยากล้างเครื่องใหม่อีกคะ ใครมีวิธีเเก้ช่วยทีนะคะ
ขอบคุณค่ะ ยิ้มร้องไห้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่