อยากทราบความแตกต่างระหว่าง gen 4 5 6 และโน๊ตบุ้ค

อยากทราบความแตกต่างหรือข้อได้เปรียบ ความจำเป็น ระหว่าง gen 4 5 6 ค่ะ i7 นะคะ ถ้าเน้นการทำงานค่ะ
รบกวนบอกแบบภาษาง่ายๆ เลยนะคะ เพราะไม่ค่อยทางด้านคอมเลยค่ะ

ถ้าไม่แตกต่างกันมากนัก รบกวนแนะนำโน้ตบุ๊คให้หน่อยค่ะ
กระทู้ที่แล้วขอคำแนะนำเฉพาะ i7 gen6 อย่างเดียวเลยตั้งกระทู้ถามอีกรอบค่ะ
ตอนนี้กำลังวางแผนจะซื้อโน้ตบุ๊คค่ะ เน้นการทำงานมากกว่าเกมส์ อยากจะซื้อภายในปีนี้ งบอยู่ในช่วง 35000 - 40,000
2. ถ้าเปรียบคุณภาพของ lenovo y5070 กับ hp pavilion 008 อันไหนดีกว่ากันคะ

ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่