การขับรถมีคลัชแบบไหนกันแน่ที่ถูกต้องแล้วรักษารถ ครับผมมาแนะนำที

กระทู้คำถาม
มาแชร์ประสบการณ์วิธีขับรถมีคลัชกันหน่อยครับผม แบบไหนถูกต้องและยั่งยืนกับรถคุณครับ
1. เริ่มตั้งแต่วิธีออกตัวรถหน่อย
2. เวลาเบรค/จอด/ไฟแดง ควรทำไงหละ
3. ขับไงไม่ให้รถดับหละ เกี่ยวกับคลัช
4. อื่นๆ
เห็นหลายๆคน บอกมาไม่เหมือนกันสักคน บางคนก็บอกอย่างนั้น อย่างนี้ ไม่เหมือนกันเลย เพื่อนๆ พี่ๆ ทำแบบไหนกัน มาแชร์กันหน่อย จะได้นำไปปรับปรุง
ถามแบบ เหมือนคนขี่ไม่เป็นเลยก็ว่าได้ เพราะ ไม่รู้ตัวเองขับถูกต้องไหม *-*

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่