ได้รับการติดต่อจาก pantip gift แบบนี้มีการแอบอ้างได้ง่าย?

เรื่องของเรื่องผมได้รับข้อความว่าได้รับรางวัล แต่ส่วนตัวไม่ได้สนใจของรางวัลอยู่แล้วเลย ขอบคุณและปฏิเสธไป แต่มาเช็คดูว่า กระทู้ไหนได้รับเลือก ตอนนี้ยังไม่เห็น

แต่ที่ผมสนใจคือ profile ของคนที่ติดต่อมา ดูง่ายเกินไปที่จะทำการแอบอ้างและขอทราบข้อมูลส่วนตัวของสมาชิก

อยากให้ระวังไว้ครับ แต่ถ้าเป็น pantip จริง ก็ควรจะทำอะไรให้ทราบว่าเป็นทีมงานจริงๆ เพราะปัญหาอาจจะเกิดขึ้นถ้าสมาชิกไปเหยียบตาปลาใครเข้าในบางกระทู้ อาจจะเป็นอันตรายถึงขั้นติดเชื้อในกระแสเลือดได้ อยากของผมมีบ่นเรื่อง supplier เอาของหมดอายุมาขายก็มี pm มาถามว่าร้านผมอยู่ไหนเพื่อเป็นข้อมูลทางวิชาการ ตอบกลับไป ก็เงียบ เลยสงสัยคนนี้ก่อนใคร

สวัสดีค่ะ คุณ สมาชิกหมายเลข 2797541

ดิฉัน  Pantip Gifts
ทีมงานขอขอบพระคุณที่ท่านสนใจเข้ามาใช้งานกับเว็บไซต์พันทิป
และเนื่องจากกระทู้ของท่านได้รับเลือกให้เป็น Pantip Pick
ดังนั้น ทีมงานจึงมีของที่ระลึกเป็นพวงกุญแจน่ารักๆขอมอบให้ท่านเพื่อแทนคำขอบคุณจากพันทิป
(แล้วมาแบ่งปันเรื่องราวดีๆกันอีกนะคะ ^^ )

รบกวนขอ ชื่อ-ที่อยู่ เพื่อจัดส่งด้วยนะคะ

*หากมีข้อสงสัยติดต่อมาได้ที่หลังไมค์
*เริ่มจัดส่งภายในเดือนธันวาคม 2558
หมายเหตุ *ส่งภายในประเทศเท่านั้น

ขอบคุณค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่