ไม่มีเงินส่งงวดรถแล้ว จะทำไง บอกไฟแนลให้มาเอาคืนเลยได้ไหม รายละเอียดข้างในครับ

สวัสดีครับ มันเป็นเรื่องของเพื่อนฝากมาถาม (หาทางออก) คืออย่างนี้ครับ

รถมิตซู ปาเจโร่ ตัวท๊อป ปี 2012 ผ่อนเดือนละ 2 หมื่นต้นๆ ตอนนั้นรายได้ดีก็ผ่อนมาเรื่อยๆ ผ่านมา 3 ปีกว่า รายได้หดหายแต่เสียดายรถ เลยเอาไปรีไฟแนล กลายเป็นผ่อนใหม่ อีก 5 ปี เดือนละ 19,000 บาท และผ่อนมาได้ 8 งวด

ปัญหาคือ ณ. ปัจจุบันไม่มีเงินส่งแล้ว เพื่อนผมควรจะทำไงดี เพราะกลายเป็นว่า มีหนี้มาเป็น 9 แสนกว่าบาท

1. เอาไปขายเต็นท์รถได้ไหม เพราะติดไฟแนลเยอะเลย

2. โทรเรียกไฟแนลให้มาเอารถคืนไป ... แล้วที่ยังไม่ได้ผ่อนจะทำไงครับ

3. ไม่ส่งเลย รอให้มายึดเอง

รบกวนแนะนำหน่อยครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่