่รบกวนแนะนำวิธีเดินทางจากสนามบินภูเก็ตไปท่าเรือคุระบุรีเพื่อไปหมู่เกาะสุรินทร์ให้หน่อยค่ะ

สวัสดีค่ะ รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำวิธีเดินทางจากสนามบินภูเก็ตไปท่าเรือคุระบุรีเพื่อไปหมู่เกาะสุรินทร์ให้หน่อยค่ะ
จขกท ได้จองตั๋วเครื่องบินไปลงที่สนามบินภูเก็ตไว้แล้ว ถึงสนามบินตอนเช้าเวลา 7:30 น.
และได้สอบถามทางทัวร์ๆหนึ่งไว้นะคะ คือจะซื้อตั๋วเรือจาก ท่าเรือคุระบุรี ไป หมู่เกาะสุรินทร์
ทีนี้ทางทัวร์มีรถตู้รับส่งจากสนามบินไปท่าเรือคุระบุรี แต่รถตู้ออกเวลาตี5 เที่ยวเดียวค่ะ
ซึ่งเราไปถึงก็ 7:30น. แล้ว ก็ไม่ทันรถตู้ค่ะ และก็ไม่อยากค้างที่ภูเก็ต แต่อยากเดินทางไปพักแถวๆคุระบุรีเลยค่ะ
เพื่อรอขึ้นเรือใกล้ๆ จะได้ไม่ฉุกละหุก
รวบกวนช่วยแนะหน่อยว่า มีรถประจำทาง หรือรถตู้ไปไหม แล้วท่ารถอยู่ตรงไหน
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่