ระวังก่อนกิน! ซื้อช็อกโกแลตแต่มีของแถมที่ไม่ต้องการ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิป
อยากจะมาฝากเตือนเพื่อนๆที่ชอบทานช็อกโกแลตแล้วไม่ค่อยมองแต่จับเข้าปากเลยเหมือนเรา5555 ระวังของแถมเป็นวิตามินชั้นเยี่ยมนะคะ
เรื่องคือว่า เมื่อเช้าตอนประมาณ10โมง เราได้ไปซื้อขนมมากินจากเซเว่นค่ะ
เราเลือกซื้อช็อกโกแลตมา3อย่าง แต่แจ็คพอตมาตกที่ช็อกโกแลตยี่ห้อหนึ่งค่ะ
จากที่ตอนเลือกสินค้า ภายนอกนี้ปกติเลยนะคะ ไม่มีรอยอะไรเลย
พอถึงบ้าน ก็ได้แช่ช็อกโกแลตเข้าช่องแข็งไว้ แต่พอตอนจะเปิดกิน ด้วยความเป็นคนตะกะ เลยไม่ได้มองช็อกโกแลตตรงด้านล่างเลย ก็ยัดเข้าปากไป 2ชิ้น พอเคี้ยวเท่านั้นแหละค่ะ มีความรู้สึกเลยว่ามีปากอย่างมันเหมือนไม่ผ่านการเคี้ยว แต่มันเดินได้ด้วยอ่ะ 5555 พอคายออกมาดู ก็นั่นล่ะ มดเต็มๆเลย พอยิ่งแกะซอง ยิ่งเจอแจ็คพอตเข้าไปอีก เลยคิดว่าน่าจะถ่ายรูปมาเตือนๆเพื่อนๆดีกว่า

ป.ล. ขออภัยถ้าพิมพ์ผิดหรืออ่านเข้าใจยากค่ะ

ป.ล.จริงๆไม่ได้ตั้งใจจะมาดิสเครดิตร้านหรือยี่ห้อสินค้าใดๆทั้งสิ้นนะคะ
เวลาจะทานอะไร ให้เพื่อนๆระวังด้วยค่ะ เคยแต่อ่านเจอคนอื่นเจอสิ่งแปลกปลอมในอาหาร ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองเลย 5555

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่