ข้อความนี้ถูกลบออกชั่วคราวเนื่องจากต้องมีการตรวจยืนยันบัญชีผู้ใช้ของผู้ส่ง คืออะไรหรอคับ

กระทู้คำถาม
''ข้อความนี้ถูกลบออกชั่วคราวเนื่องจากต้องมีการตรวจยืนยันบัญชีผู้ใช้ของผู้ส่ง''

ข้อความนี้ขึ้นบนแชทรุ่นน้อง แล้วรีบส่งงานในอาทิตย์หน้า มันอะไรหรอครับ T-T

ในfacebook ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
>>> ข้อความนี้ขึ้นบนแชทรุ่นน้อง

หมายถึง เขาส่ง มา ใช่ไหมครับ
ถ้าใช่ เป็นไปได้ว่า เขาเพิ่งสมัคร facebook แล้วยังไม่ได้ยืนยันตัวตน
หรือไม่ เขาก็โดน ทาง facebook จัดการ Block Account ไปครับ

ทดสอบไม่ยากครับ ลองคลิกเข้าไปดู facebook ของรุ่นน้องคนนั้น (คลิกย้อนกลับไป จาก Chat)
น่าจะพบว่า คลิกเข้าไปไม่ได้ ครับ (คือ คลิกที่ชื่อ ไม่ได้เลย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่