มีคำถามเรื่อง Office 365 University ครับ

ตอนนี้ผมเรียนปี 4 อยู่มหาวิทยาลัยนเรศวรครับ กะว่าจะซื้อOffice 365 ตัว University ที่ใช้ได้ยาวถึง 4 ปี แต่เห็นว่าเค้าจะมีตรวจสอบว่ายังมีสถานะนิสิตอยู่เป็นครั้งคราว
งี้ผมปี4  ปีหน้าผมจบมหาลัย แล้วถ้าOffice มันสุ่มตรวจสิทธินักศึกษา สิทธิ University ก็จะหายด้วยไหมครับ

ถ้าไม่หายแล้วมันต้องล็อคอินด้วยอีเมลของมหาลัย เลยสงสัยว่า One Drive มันจะผูกกับ microsoft acc หรือเมลของมหาลัยครับ
ถ้าครบ4ปีผมเปลี่ยนมาใช้สิทธิแบบคนทั่วไป ข้อมูลมันยังซิ้งกันอยู่ไหมครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
1. ตรวจตอนแรกซื้อครับ โดยการส่งสำเนาบัตรนักศึกษาหรือบัตรบุคลากร หลังจากนั้นไม่เคยโดนสุ่ม
2. ซื้อมาแล้ว จะ login ด้วย account ของใครก็ได้ สลับกันใช้ก็ได้ หรือไม่ login ก็ได้ครับ
3. account จะผูกกับ account ตอนที่ซื้อ ซึ่งจะได้สิทธิเนื้อที่พิเศษบน one drive และ skype ดังนั้นตอนซื้อก็ให้เลือกว่าจะใช้อีเมล์อะไรซื้อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่