[CR] O2 Klean Spray -- แค่ "กด" ก็สดชื่น

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ หัวเราะ

เขิลจุง แหะ ๆ ไม่รู้จะเริ่มตรงไหน เพราะ ปกติจะเป็นแค่คนมาเสพข้อมูลด้านท่องเที่ยวต่างๆ แต่วันนี้ขอนิดนึง เพราะพึ่งได้ Product ชิ้นนี้มาสดๆ ร้อนๆ แล้วพอทดลองใช้ เห้ยยยยยย!!! คือดี๊ยดีย์
แล้วได้ฟรีด้วยแหละ แต่คุณภาพทีเด็ดมากเลย เลยขอมาบอกต่อนิดนึงค่ะ

---------------------------------------------------------------------------------------------

Product ที่จะมาขอ Review วันนี้ มันคือ "สเปรย์" งงดิ
บ้านเรามีสเปรย์หลายยี่ห้อมาก แต่ตัวนี้เค้าเคลมว่า มันเป็นสเปรย์กำจัดแบตทีเรียและกลิ่นไม่พึงประสงค์

คืองี้ เราก้อทำงานแถวๆ สีลมอะเนอะ เมื่อวันจันทร์ไอเจ้าผลิตภัณฑ์ตัวนี้เค้าก้อมี campaign มาเดินไปเดินมาแถวๆ สีลม
เราก้องงๆอะเนอะ เห็นเค้าเอากล่องมาตั้ง มีสาวๆ มาชักชวนเรากับเพื่อนให้เข้าไป "กด" เพื่อ "สดชื่น"

ตอนแรกเราก้อยืนดูๆ แล้วก้อเออๆ เดี๋ยวไปกินข้าวก่อนค่อยว่ากัน อะๆ หยิบใบปลิวมาอ่านหน่อย ;D
ใบปลิวเค้าก้อบอกแคมเปญทั่วไปอะเนอะ เห็นว่าเป็นปฏิบัติการท้ากดให้สดชื่นของรายการๆนึง ((ไม่โฆษณาเน้อเดี๋ยวจิหาว่าเค้าได้ตังอะตัวว))
กลับมาก้อเห็นว่ายังอยู่ MC เค้าเห็นเรายืนมองกันนานมั้ง เค้าก้อเลยเดินมาชี้ชวนพร้อมบรรยายว่า
น้อง MC “นี่นะคะ สเปรย์ตัวนี้เป็นสเปรย์กำจัดกลิ่นไม่พึงประสงค์ค่ะ“((ก้อทั่วๆไปอะ เหมือนสเปรย์ปรับอากาศปะ))
“แต่พิเศษกว่าสเปรย์อื่นตรงที่ สามารถกำจัดแบตทีเรียค่ะคุณพี่” ((นีน้องจะขายของเลยปะคะ))
“ยกตัวอย่างง่ายๆค่ะคุณพี่ รองเท้าคุณพี่เคยมีกลิ่นไม่พึงประสงค์รึเปล่าคะ บางวันใส่รองเท้าหนัง หรือผ้าใบถ้าเหงื่อออกเยอะๆ คุณพี่จะไม่กล้าถอดรองเท้าเลยใช่ไม๊คะ นู๋แนะนำเลยค่ะ อยากให้คุณพี่ไปลองใช้ ฉีดใส่บริเวณที่มีกลิ่นไม่พึงประสงค์ค่ะ แล้วนู๋รับรองผลเลย”
เราก้อมองหน้าเพื่อน อ๊ะ มันจะเว่อร์อะไรขนาดนั้น.. แต่ของฟรีอะ ลองก้อด๊ะ กดก้อด๊ะ กดดิกด ….
----- กดค่ะ!
น้องๆเค้าก้อมีเต้นนิดๆให้สดชื่นเบาๆ ((ถ้าน้องผู้ชายขาวล่ำจะแซ่บเว่อร์กว่านี้พี่จะฟินมากเลอ แหะๆ))
แล้วเค้าก้อยื่น Product ให้เรา เป็นเจ้าตัวนี้ค่ะ

นิยามเค้าชัดเจนมาก “แค่กด ก็สดชื่น”

Packaging เค้าก้อดูคลีนๆดีนะ เรารู้สึกว่าน่าจะแพงชัวร์ เราก้อรับมาแล้วก้ออ่านๆ ตัวกลมๆด้านซ้าย รู้สึกเป็นสเปรย์อเนกประสงค์มากเลย ใช้ทุกอย่างที่เราแทคใน pantip เนี่ยแหละค่ะ
พอเรากลับขึ้นมา Office เราก้อลอง search website เราอยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติม
ผลปรากฏว่า…..

อ้าว…. เราไม่ได้โดนหลอกใช่ไม๊คะ ?? 555555
ไหนๆ ขอพึ่ง พี่กรู หน่อยจิ๊  โอเคค่ะ เราเจอบน FB ค่ะ ((แหม่… ศรีนึกว่าโดนซะละ!!))

โอเค คน Like หลักหมื่น ((รบกวนไปอ่านกันเองนะคะ ในนั้นจะมีรายละเอียดผลิตภัณฑ์พร้อมสถานที่จำหน่ายสินค้าค่ะ))

ตัดกลับมาค่ะ เราทดลองกับของที่น่าลองที่สุด “รองเท้าผ้าใบ” ค่ะ
แอบเล่านิดนึง เรามีอุบัติเหตุ เอ็นร้อยหวายขาด ทำให้ชีวิตประจำวันเราต้องเปลี่ยนจากสาว   Office ที่ใส่ส้นสูงกลายเป็นใส่รองเท้าผ้าใบทุกวัน แล้วบางคู่ก้อถอดซักไม่ได้อะนะ ผึ่งแดดเป็นส่วนใหญ่ บางคู่เราชอบใส่ลุยก้อจะเน่าๆ มีกลิ่นตุๆ บางคู่ใส่ติดๆกัน เราก้อไม่มั่นใจอะนะ
เราจัดการฉีดค่ะ ขอบอกค่ะก่อนฉีดเราดมด้วย!!!
เราก้อซุกๆเข้าไปฉีดตรงด้านในค่ะ ตรงบริเวณนิ้วเท้า ฉีดใส่ถุงเท้าด้วยยยย

รอสักพักค่ะ ดมอีกรอบค่ะ………………เห้ยยยยยย คือดีอะ กลิ่นเน่าๆตุๆ มันหายหมดเลย
เราให้ 9/10 มันดีแบบ ไม่น่าเชื่อออออ

ยังค่ะ ยังไม่จบแค่นี้ ตอนเย็นเราไปกิน MK ค่ะ
เนื่องจากขวดมันเล็กพกพาง่าย เราก้อเอาหย่อนใส่กระเป๋าไปด้วย
เวลาทาน MK เสร็จไม่ต้องถามก้อตอบได้ใช่ไม๊คะ เพราะกลิ่นมันจะติดเสื้อ
เราเอาฉีดเสื้อค่ะ กลิ่นอาหารที่ติดมากับเสื้อหายหมดเลย พอเราขึ้นรถ เปิดแอร์มันจะมีกลิ่น MK มาก
แต่วันนี้ไม่มีค่ะ
เราให้ 8/10 ละกัน เพราะถือว่า ฉีดเสื้อผ้าแล้วไม่มีกลิ่น แต่ยังมีกลิ่นติดผม ((คือไม่กล้าฉีดผมอะค่ะ เค้าบอกว่า Organic นะ แต่กลัวค่ะ กลัวผมร่วง แหะๆ))
อ่อ เพิ่มเติมคือ ฉีดกระเป๋าผ้าได้นะคะ ฉีดในกระเป๋าได้ กลิ่นหายหมดเลยค่ะ

กลับมาห้อง เราเลี้ยงแมวเหมียวค่ะ อิอิ กลับมากลิ่นแมวจะชัดมาก ต่อให้เค้าอยู่ในห้องของเค้าก้อตาม มันก้อจะมีกลิ่นสาปแมวเนอะ
ฉีดค่ะ ของฟรีเราต้องฉีด ลองให้หมด ;p
ไม่เกิน 2 นาที ค่ะ กลิ่นสาปแมวหายไปหมดเลย เราเปิดแอร์ยันเช้าก้อไม่มีกลิ่นอีกเลย
เราให้ 10/10 เลยนะเรื่องนี้ ดีมาก เราเป็นคนจมูกไวมาก เรื่องนี้ดีจิงๆ

ไม่จบค่ะ เราเป็น sport girl เนอะ จักรยานก้อปั่น เวคบอร์ดก้อเล่น นี่ยังไม่รวม ตีแบต วิ่ง ปีนผานะจ๊ะ
เราเอาไปฉีกหมวกกันน๊อคของจักรยานกับเวคบอร์ดค่ะ กลิ่นอับหายหมดเลย ฉีดด้ามไม้แบตก้อได้นะ รองเท้าทุกคู่เราจับฉีดหมด ((เราตลกใช่ไม๊ 55555)) ปกติเราจะแกะออกมาผึ่งนะ แต่เพื่อความสะอาดมั่นใจ เราเลยจับฉีดให้หมด เห็นว่าค่าแบตทีเรียไง อิอิ

เราให้คะแนนรวมสเปรย์ตัวนี้ 9/10 นะ
ถ้าใครลองแล้วมาบอกต่อหน่อยค่ะ ทำอะไรได้อีก แต่สำหรับเรา แค่นี้เราพอใจมาก เพราะค่อนข้างจะใช้ได้กับทุกอย่างในชีวิตประจำวันเราค่ะ

ปล. เห็นว่ามีวางขายตามซุปเปอร์มาร์เกตชั้นนำหลายๆที่นะคะ
เนื่องจากเป็น Review แรก เราเลยไม่มั่นใจว่าเราสามารถบอกอะไรได้บ้าง
เอาเป็นว่า ตาม Ref. ที่เราให้ไปละกันเนอะ
https://www.facebook.com/O2KleanSprayOfficialTH/?fref=ts

เจอกันกระทู้หน้า “ปากเซ เฮฮา ปาจิงโกะ” นะคะ หัวเราะ
เราไปเที่ยวปากเซแบบสาวสองคน แบบที่แว๊นซ์ไม่เป็น ไปโดนลาวหลอกกันสนุกสนาน
แต่เราอยากแชร์ประสบการณ์สุดฮาเรามาก เดี๋ยวขอเวลาว่างอีกนิด ติดตามอ่านได้ค่ะ
ชื่อสินค้า:   สเปรย์อเนกประสงค์ O2 Klean Spray :: GERM & ODOUR KILLERS
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่