ช่องทางการดูหนังที่หาดูได้ยาก มีจัดจำหน่ายเพียงบางประเทศ ประเทศไทยไม่มีจำหน่าย

ปกติเราเป็นคนที่คนที่ค่อนข้างไม่สนับสนุนเรื่องการละเมิดสิขสิทธิ์ ซื้อหาของแท้มาดูโดยตลอด (บางครั้งโดนกระแนะกระแหนว่าดัดจริต แต่ก็ไม่ได้แคร์ เราเอาคุณภาพเป็นหลัก หนังซูมหูแตก ภาพห่วย ปวดหัว ไม่สนุก) แต่อยากถามความเห็นหรือการเสนอแนะแนวทางจากเพื่อน ๆ ในห้องเฉลิมไทยว่า
ในกรณีที่อยากดูหนังที่มันหายาก ไม่มีจำหน่ายในบ้านเรา หรือมีเนื้อเรื่องที่บ้านเรารับไม่ได้จึงไม่ให้ฉาย ประมาณนี้ เพื่อน ๆ หาดูกันได้ยังไงคะ ฝากเพื่อนซื้อที่ต่างประเทศหรืออะไร เราเห็นเขาขายตาม website ต่าง ๆ นี่ก็ถือว่าเขาละเมิดใช่ไหม ถ้าเราซื้อเราก็เป็นหนึ่งในกระบวนการละเมิด ซึ่งไม่ควรทำใช่ไหม
ใจเราไม่อยากพลาดหนังดี ๆ เราควรทำอย่างไร พอจะมีช่องทางอื่นอีกบ้างไหม

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่