ขอวิธีรับมือและสอนกับสุนัขบีเกิ้ล อายุ3-4เดือน

กระทู้คำถาม
เราเลี้ยงน้องหมามาก็หลายตัวนะคะที่บ้านมีหลายพันธุ์มากแต่ไม่ซนมากส่วนใหญ่เวลาดุก็จะหยุดดื้อแต่บีเกิ้ลบอกตรงๆว่าดื้อเอาการอยากขอวิธีรับมือกับเจ้าดื้อหน่อยคะ กัดทุกอย่างเลยสายพัดลม3ตัว สายชาตไอโฟน2สาย😭 ปลั๊กไฟ แม้กระทั่งสายเบรครถ ของใช้ต่างๆถุง ขยะ กระดาษ เสื้อผ้า โอ๊ยยย มีอีกเยอะเลยคะ ทั้งตีทั้งดุก็ยังทำเหมือนเดิม เราอ่านในพันทิปเขาบอกให้เวลามันเรานี้ให้แทบจะ24ซม.เลยนะคะ ที่บ้านก็มีสนามให้วิ่งเล่นเราก็พามันวิ่งตลอดซื้อกระดูกให้กัด เชือกให้กัด มันก็ยังกัดของอื่นๆ😭 บอกให้นิ่งไม่ถึงนาทีซนเป็นลิงเหมือนเดิม อีกอย่างขอวิธีสอนขอมือ,นั่งลง,นอน,กลิ้ง,แกล้งตาย,นิ่ง อะไรทำนองนี้หน่อยคะแบบเข้าใจง่ายๆ คือที่บ้านพ่อเป็นคนสอนตัวอื่นๆเขาบอกให้เราลองฝึกตัวนี้ดูเราก็ไม่รู้จะเริ่มยังไงคะเคยสอนแล้วก็ไม่ฟังสนแต่จะกินอย่างเดียว555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่