วางเครื่อง 4สูบ ใน เจ็ทสกี ครับ

กระทู้คำถาม
ด้วยเครื่องเดิมพังและค่าซ่อมเเพงมากกกก. จึงต้องการวางเครื่องรถยนต์มาแทน.    เครื่องเดิม 1200cc.   140แรงม้า ครับ.  ด้วยข้อจำกัดเรื่องขนาด ห้องเครื่อง และ นน. เครื่องที่ต้องเบาที่สุด. และต้องการ แรงม้าสูงๆ   รอบที่ใช้กดแช่ 5-10นาที ประมาน 6,000รอบ. up. ตอนนี้มอง 4a -ge  กับ 4afe ครับ  ไม่ทราบ มีข้อดี/เสียกันอย่างไรครับ

แสดงความคิดเห็น