เพื่อนๆ ยังซื้อ "โทรทัศน์" กันอยู่หรือเปล่าครับ

คือตอนนี้อยู่บ้านครับ กำลังจะย้ายไปอยู่คอนโดใกล้ที่ทำงาน

ก็เลยเดินไปเลือกซื้อโทรทัศน์ กะว่าจะเอาไว้ใช้ในคอนโด

แต่เดินไปเดินมานึกได้ว่า ตอนนี้ที่พ่อแม่ไม่อยู่บ้าน ผมไม่เคยเปิดโทรทัศน์เลย!!!

เปิดแต่คอมพ์กับเล่นมือถือ

เลยคิดอยู่ว่าจะซื้อโทรทัศน์ดีไหมครับ เผื่อใช้ ปกติเพื่อนๆ ใช้โทรทัศน์ทำอะไรกันบ้างครับ

แล้วถ้าไม่ซื้อ บริเวณที่วางโทรทัศน์ของคอนโดจะทำเป็นอะไรดีครับ

คือโซนห้องด้านหนึ่งมันจะเป็นโซฟา แล้วหันหน้าไปทางด้านหนึ่งที่ควรติดตั้งโทรทัศน์

แต่ถ้าไม่มีโทรทัศน์ก็เป็นกำแพงโล่งๆ ไปเลยหรอครับ นั่งโซฟา ถ้าเงยหน้าจากคอมพ์ก็เห็นกำแพงแบบนั้นเลยเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่