ไอโฟน 5 หน้าจอดับ(มืด)

ผมเข้าไปหาข้อมูลในเว็บอยู่ดีๆแต่ว่าตอนกดออกนะครับมันออกแต่ว่าค้าง แบบรู้ได้เลยว่ายังออกจากsafariใน iphone ไม่สุด ผมเลยกดพักหน้าจอเครื่อง กะว่าจะเปิดใหม่แล้วมันกลับมาปกติ แต่ก็กดไม่ได้หน้าจอมันดับ แต่ว่า siri ก็กดได้อยู่ แต่หน้าจอมันแค่ดับนะครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ คือ วิธีกดปุ่ม home+power ค้างไว้มันก็ช่วยได้แต่เครื่องผมปุ่มpowerมันใช้ไม่ได้นะครับ ลืมไปซ่อม พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่