มีเหตุผลอะไรที่ส่วนใหญ่แล้วจะติดวอลล์เปเปอร์แบบมีลวดลายที่หัวเตียง

กำลังจะติดวอลล์เปเปอร์ที่คอนโดมิเนียมค่ะ

ที่สงสัยคือในส่วนของห้องนอน
เราจะติดวอลล์เปเปอร์แบบมีลวดลาย 1 ด้านและสีเรียบๆที่เข้ากัน 3 ด้าน
ที่เราเห็นส่วนใหญ่จะติดลวดลายที่หัวเตียงกันใช่ไหมคะ
แต่สามีเราบอกว่าควรติดฝั่งปลายเตียงมากกว่าเพราะเรา-คนใช้ห้อง/ใช้เตียง จะได้เห็นความงามของวอลล์เปเปอร์

เลยอยากทราบว่ามันมีเหตุผลอะไรที่เรานึกไม่ถึงในการติดวอลล์เปเปอร์ลวดลายที่หัวเตียงไหมคะ

ขอบคุณมากค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
1.หัวเตียง หลังโซฟา หลังทีวี จะเป็นจุดที่คนเข้ามาในห้องๆนั้นจะสังเกตุเห็นเป็นจุดแรกๆครับ (เป็นเพราะบริเวณนั้นกว้าง ไม่ค่อยมีคนเล่นเฟอร์กัน)
2.วอลลายกราฟิคหรือลายเด่นๆ ส่วนมากราคาจะสูงกว่าวอลฯลายพื้นเรียบอยู่มาก จึงทำให้เห็นว่าสมัยนี้การติดวอลฯในห้อง หรือห้องคอนโดตามห้องตัวอย่างส่วนใหญ่ จะเล่นวอลมีลวดลายเฉพาะหัวเตียง หลังโซฟา ส่วนบริเวณจะใช้วอลฯลายเรียบ ลายพื้น เพราะทำให้ห้องดูเด่น และจะช่วยประหยัดค่าใช้จ่ายด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่