ลูกจะไปอนุบาล เป็นห้องพัดลม เปิดโล่ง ยุงเยอะมากเพราะมีต้นไม้เยอะ จะป้องกันยุงกัดยังไงดีคะ

สอบถามพ่อแม่ที่มีลูกเข้าเรียนแล้วค่ะ

ลูกเรากำลังจะไปอนุบาล ที่โรงเรียนนี้ห้องเรียนเปิดโล่ง ไม่มีมุ้งลวด ในบริเวณโรงเรียนมีต้นไม้เยอะ ทำให้มียุงเยอะมาก
เพื่อนๆที่มีลูกเรียนอยู่บอกว่ายุงกัดลูกจนขาลายทุกวัน
วันที่ไปสมัครเรียนก็พบว่ายุงเยอะจริงๆค่ะ นั่งในบริเวณรับประทานอาหารไม่นาน ยุงเกาะขาหลายตัวเลย เวลานอนกลางวันจะนอนห้องแอร์ คงไม่มีปัญหา แต่ช่วงเช้ากับบ่ายนี่สิคะ ทำยังไงได้บ้าง

เราควรใช้ผลิตภัณฑ์อะไรป้องกันยุงให้ลูกดีคะ
ถ้าใช้ยาทากันยุงของเด็ก ทาทุกวันจะสะสมรึเปล่า
ถ้าใช้สติกเกอร์จะกันยุงได้จริงๆมั๊ย ต้องใช้หลายดวงมั๊ย
หรือจะใช้สายรัดข้อมือ ข้อเท้าดีคะ

ช่วยแนะนำด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่