Jazz 2015 SV กับ Vios 2015 G

กระทู้คำถาม
อยากจะซื้อรถภายในปีนี้ค่ะ
ในใจ มี 2 choice ระหว่าง Jazz SV กับ Vios G

รบกวนช่วยแนะนำข้อดี-ข้อด้อย เทียบสเปคแต่ละรุ่นให้หน่อยค่ะ  เช่น เรื่องการประหยัดน้ำมัน อัตราเร่ง หรืออื่นๆ แนะนำได้เลยค่ะ
หรือซื้อที่ศูนย์ไหน มีแคมเปญดีๆ ของแถม + ส่วนลดเยอะๆ แนะนำบ้างมั้ยคะ
อยู่ที่ระยอง ผู้ขาดเจ้าเดียว แถมแต่ประกันภัย กับของแถมที่ติดมากับตัวรถอื่นๆ 12 รายการเองอ่ะค่ะ (ไม่มีปัญหาเรื่องดอกเบี้ย เพราะซื้อเงินสดค่ะ)

ข้อมูลเพิ่มเติม
ปกติขับรถไปต่างจังหวัดไม่มากนัก ใช้แต่ในเมืองเป็นส่วนใหญ่
เป็นผู้หญิง ที่เป็นผู้ยิ๊งงงงผู้หญิงค่ะ ขับเป็นอย่างเดียว (แต่ขับแบบมีมรรยาท รู้กฏกติกานะคะ) ^_^ ซ่อมไรงี้ไม่เป็นเลยทีเดียวค่ะ  Facepalm

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำค่ะ ยิ้ม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่