คิดยังไงกับการที่ต้องสวมหมวกก่อนเข้ามหาลัยบูรพา

งงกับมหาลัยมานานแล้วครับ อยากสอบถามอยู่หลายข้อเหมือนกัน
1.ทำไมต้องสวมหมวกเข้ามหาลัยหรอครับ?
2.สวมแล้วเข้าไปก็ถอดออกเพื่ออะไรครับ?
3.ถ้าไม่มีหมวกให้จอดรถมอเตอร์ไซด์แล้วลงเข็นรถเข้าไปให้พ้นกล้องวงจรปิด เพื่ออะไรครับ?
ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ไม่ได้อะไรนะครับ แค่อยากรู้ว่าทำเพื่ออะไรครับ ใส่เข้าไปก็ถอดอยู่ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่