ประตูไม้สนนิวซีแลนด์ (NZ) มีข้อดีข้อเสียอย่างไรครับ?

เห็นรูปร่างหน้าตาดูดีดูทนครับ แล้วราคาก็ไม่แพงมาก
ผมต้องซื้อสองบานทึบสำหรับห้องภายใน และบานเก,้ดสำหรับห้องน้ำอีกหนึ่งบานครับ

อยากทราบว่าประตูสน NZ มีข้อดีหรือข้อเสียยังไงครับ เห็นว่าเป็นไม้ต่างประเทศจะโก่งตัวหรือบิดง่ายรึเปล่ากับอากาศบ้านเรา
ถ้าเอามาทำบานประตูห้องน้ำ (มีแยกส่วนแห้งเปียก) จะเป้นอะไรไหมครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่