สอบถามปัญหาผู้ใช้ซัมซุงกาแล็คซี่โน๊ตหน่อยครับ

คือปัญหามันมีอยู่ว่า ผมได้ใช้มือถืออยู่ปกติ แต่อยู่ดีดีตื่นเช้ามา google play store หายไปจากเครื่อง เข้า application อื่น ก็ไม่ได้ เช่น youtube , maps และแอฟอื่นๆก้เล้นไม่ได้ มันบอกเครื่องคุณไม่สนับสนุน google play store ผมงงมาก แล้วบางเว็บบอกให้ผมตั้งค่าโรงงานใหม่ play store จะกลับมา แต่แอพต่างๆจะหายไปใช่ใหมคับ อย่างเกม clash of clan จะหายไป แล้วต้องเริ่มเล่นนับหนึ่งใหม่จิงใหมคับ (เพื่อนบอกมา)  แล้วแอพ vscocam จะหายไปด้วยไหมคับ ผมเสียดายฟิลเตอร์ที่ซื้อมา รูปต่างๆจะหายไปด้วยไหมคับ วานเพื่อนๆ ช่วยให้คำตอบข้อข้องใจผมทีคับ ขอบคุนมาก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่