ขอคำแนะนำใช้พาสเที่ยวรอบๆโตเกียวค่ะ

23 ม.ค. - 2 ก.พ. การเดินทางมีผู้ใหญ่ 3 เด็ก 2
23 ม.ค. >> 8.00 เครื่องออกจากสุวรรณภูมิ ถึง นาริตะ 15.50 นั่ง NEX  เข้าโตเกียว พัก Toyoko Inn  tokyo yamanote-sen otsuka-eki kita-guchi no.2
24 ม.ค. >> ไปคาวากูจิโกะ ไปสวนสนุกฟูจิคิวไฮแลนด์ เข้าที่พัก  Sunnide Resort
25 ม.ค. >> นั่งรถเที่ยวชมเมือง เดินทางไปฮาโกเน่ แวะช็อปเอ้าท์เลท เข้าที่พัก Yumoto fujiya hotel
26 ม.ค. >>  ขึ้นกระเช้า กินไข่ดำ นั่งเรือโจรสลัด  กลับโตเกียว เข้าที่พัก Toyoko inn shinagawa-eki konan-guchi tennozu (พัก 6 คืน)
27 ม.ค. >> พาเด็กเที่ยวโอไดบะ
28 ม.ค. >> พาเด็กไเที่ยวดิซนีย์
29 ม.ค. >> พาเด็กๆไปหาหิมะ  Gala Yusawa Snow Resort กลับโตเกียว ไปอาซากุสะ กลับโรงแรม
30 ม.ค. >> พาเด็กๆไปเอโดะวันเดอร์แลนด์ กลับโตเกียว เที่ยว ชินจูกุ - ชิบูย่า กลับโรงแรม
31 ม.ค. >> ไปคามาคุระ ไหว้พระใหญ่ เจ้าแม่กวนอิม ไปโยโกฮาม่าอังปังแมนมิวเซี่ยม  สวนสัตว์น้ำฮักเกะจิมะ  ไชน่าทาว์น กลับโรงแรม
1 ม.ค.   >>  กินซ่า รปหงิ  19.00 เดินทางไปสนามบิยฮานาเดะ
2 ม.ค.   >> เครื่องออก 00.20 ถึงสุวรรณภูมิ 05.25
รบกวนขอคำแนะนำการใช้พาสต่างๆด้วยค่ะ ว่าควรใช้พาสอะไรบ้าง ควรซื้อเป็นพาสๆไป หรือ ซื้อ JR Pass แบบ 7 วันดีค่ะ ขอบคุณค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
24 ม.ค. >> ไปคาวากูจิโกะ ไปสวนสนุกฟูจิคิวไฮแลนด์ เข้าที่พัก  Sunnide Resort
25 ม.ค. >> นั่งรถเที่ยวชมเมือง เดินทางไปฮาโกเน่ แวะช็อปเอ้าท์เลท เข้าที่พัก Yumoto fujiya hotel
26 ม.ค. >>  ขึ้นกระเช้า กินไข่ดำ นั่งเรือโจรสลัด  กลับโตเกียว เข้าที่พัก Toyoko inn shinagawa-eki konan-guchi tennozu (พัก 6 คืน)

ตอบ 3 วันนี้ใช้ Fuji Hakone Pass ได้เลยค่ะ แต่ติดตามข่าวสารก่อนไปนะคะ เพราะเราจำได้ว่าทาง Owakudani มีภูเขาไฟปะทุ ยังไม่เปิดให้ขึ้นกระเช้า+ชิมไข่ดำค่ะ  [Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

27 ม.ค. >> พาเด็กเที่ยวโอไดบะ
28 ม.ค. >> พาเด็กไเที่ยวดิซนีย์
1 ม.ค.   >>  กินซ่า รปหงิ  19.00 เดินทางไปสนามบิยฮานาเดะ

ตอบ จ่ายเป็นเที่ยวเอาน่าจะง่ายกว่า

29 ม.ค. >> พาเด็กๆไปหาหิมะ  Gala Yusawa Snow Resort กลับโตเกียว ไปอาซากุสะ กลับโรงแรม
30 ม.ค. >> พาเด็กๆไปเอโดะวันเดอร์แลนด์ กลับโตเกียว เที่ยว ชินจูกุ - ชิบูย่า กลับโรงแรม
31 ม.ค. >> ไปคามาคุระ ไหว้พระใหญ่ เจ้าแม่กวนอิม ไปโยโกฮาม่าอังปังแมนมิวเซี่ยม  สวนสัตว์น้ำฮักเกะจิมะ  ไชน่าทาว์น กลับโรงแรม

ตอบ 3 วันนี้ใช้ JR TOKYO Wide Pass (JR KAnto Pass เดิม) คุ้มสุดละคะ เพราะรวม Gala Yuzawa ด้วย แต่วันที่ไปคามาคุระนั่นเราว่าแน่ไป เพราะไปไหว้พระใหญ่เดินค่อนข้างเยอะ แถมอยู่วันท้ายๆ แล้วด้วย กลัวจะเดินไม่ไหวเอาค่ะ (แต่ถ้าไหวก็แวะเลย)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่