เคยขับมอเตอร์ไซด์ไปไกลสุดแค่ไหนกันครับ

กระทู้สนทนา
มีใครเคยขับข้ามไปประเทศเพื่อนบ้านบ้างครับ
ใครเคยขึ้นเหนือลงใต้ ไปมาแล้วทุกภาคบ้างครับ
ผมเพิ่งเข้าวงการ bigbike มาได้ครึ่งปีล่ะ ตอนนี้ก็ดูๆอยู่เหมือนกันแต่มีอยู่ในใจ 3-4 รุ่นที่เอื้อมถึง
กะว่าจะเริ่มเก็บเงินจริงจังปีหน้า  อยากให้เพื่อนๆมาเล่าประสบการ์ณกันหน่อยครับ
ว่าการเดินทางของแต่ละคนเป็นยังไงบ้าง มีอุปสรรคมากน้อยแค่ไหน ทั้งเรื่องการเดินทาง ถนนหนทาง รถคู่ใจ ตัวผู้ขับขี่ รวมไปถึงจุดหมายที่เราจะต้องไปถึง
ไม่ต้องละเอียดมากก็ได้ ขอแค่พอเข้าใจก็พอ
และสุดท้ายครับ  เพื่อนๆประทับใจที่ไหนมากที่สุด **มีรูปจะขอบคุณอย่างมากครับ**
   🙏🏾🙏🏾🙏🏾🙏🏾🙏🏾

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่