เหตุการณ์ไหนเกี่ยวกับแมลงสาบ ที่คุณช็อคมากที่สุด

กระทู้คำถาม
สำหรับผมคงเป็นตอนแมลงสาบบิน ผมเจอปุ๊บ ผมจะร้องลั่นบ้าน แล้ววิ่งหนีออกไปเลย ปล่อยให้แม่จัดการมันไป

นอกเหนือจากนั้น ที่เคยเจอก็แบบว่า ตอนเช้าใส่รองเท้า ก็รู้สึกเหมือนมีอะไรดิ้น ๆ อยู่ พอถอดมาเคาะเท่านั้นแหละ วิ่งออกมาเลย

หรืออีกครั้งคือผมเดินอยู่ในบ้าน แล้วเจอแมลงสาบ ก็จะวิ่งหนีนั่นแหละ แต่ไปทำอีท่าไหนไม่รู้ เหยียบมันเละเลย ดีนะที่ตอนนั้นใส่รองเท้าลำลองอยู่ แต่อีกครั้งนึงนี่เหยียบเท้าเปล่าเลย คือจะวิ่งไปไหนไม่รู้ แล้วแมลงสาบวิ่งตัดหน้าพอดี เบรคไม่อยู่แล้ว เหยียบเลย แต่ดีที่ยกเท้าทันก่อน ยังไม่เละมาก เละไปนิดหน่อย แต่ผมช็อคมาก ๆ เลย
แสดงความคิดเห็น