[CR] รีวิว ที่พัก Mango Bay Boutique Resort At Kho Tao

จขกท ได้มีโอกาสไปเที่ยว ที่เกาะเต่า ตั้งแต่กลางปี พึ่งจะมีเวลามานั่งรีวิว เพราะบอกกับเจ้าของไว้ว่า จะช่วยรีวิวให้
ที่พักนี้ ตอนที่เราไปพึ่งจะปรับปรุงเสร็จ เปิดได้ไม่นาน เจ้าของชื่อ มิสเตอร์บิ๊ก อยู่เกาะเต่ามาเกือบ 20 ปี เขาบอกว่างั้น นะ 555 เป็นรีสอร์ท ที่ตั้งติดอยู่ทะเล แต่ไม่มีชายหาด ติดกับที่พัก อ่าวม่วง รีสอร์ท เดินทางเข้าได้สองทาง ทั้งทางบกและน้ำ แต่เจ้าของบอกว่า ทางน้ำสะดวกกว่า พูดมาเยอะละ ไปดูกันเลยดีกว่า

บรรยากาศตอนนั่งเรือเข้าที่พัก เป็นรูปด้านหน้าที่พัก  พอถึงที่พักก็เข้าเช็คอิน พักผ่อนกันเย้ !

ห้องพักค่ะ

บรรยากาศจากเตียงมองเห็นทะเลค่ะ

บรรยากาศข้างนอก มีโต๊ะข้างนอกให้ชมวิว แล้วก็สูบบุหรี่ค่ะ

บรรยากาศจากระเบียงข้างนอกมองไปยังห้องพัก

วิวจากห้องพักค่ะ

อาบน้ำเปลี่ยนเสื้อผ้าเสร็จแล้ว ก็เกิดอาการหิวค่ะ เลยไปทานข้าวกันที่ ร้านอาหารโรงแรม

บรรยากาศ วิวที่มองได้จากร้านอาหาร เห็น อ่าวมองรีสอร์ทด้วย

บริกรที่นี่ใจดีมากค่ะ แต่เขาพูดภาษาไทยไม่ได้นะคะ พูดแต่ภาษาอังกฤษ ใจดีถ่ายรูปให้ จขกท ด้วย หลังจากนั้น จขกท ก็ไปดำน้ำ ค่ะ เราสามารถดำหน้าได้จากหน้ารีสอร์ทเลยนะคะ ที่รีสอร์ทมีสนอกเกอร์กับเสื้อชูชีพให้เช่า ขอบอกว่า ปลาเยอะมากๆ และก็ด้วยความเพลียขอตัดไปตอนเช้าเลยแล้วกันนะคะ

บรรยากาศตอนเช้า จิ๊บชาตรงระเบียง อิอิ เมื่อคืนฝนตกด้วย เช้ามาอากาศดีมากๆเลยค่ะ

วิวตอนเช้าค่ะ

บรรยาของรีสอร์ทค่ะ เมื่อวานไม่ได้มีโอกาศได้ถ่าย

อาหารเช้าที่นี่ไม่ใช่ บุฟเฟ่ นะคะ แต่จะมีให้เลือก ของ จขกท เป็น ABF คร่า

ตอนจอง จขกท จองผ่านเว็บ sawadee.com ได้ในราคา 1660 บาท ค่ะ รวมภาษีแล้ว จขกท คิดว่าเหมาะสำหรับคนต้องการคนที่อยากจะไปพักผ่อนนะคะ ไม่มีแสงสี ไม่มีเสียงดัง แล้วก็ออกไปไหนไม่ได้ด้วย 55555 จขกท ชอบค่ะ ได้พักผ่อนแบบจริงๆ หลังจากที่เราทำงาน เรียนมาตลอด จขกท ยังเรียนอยู่ และก็หาเงินจากงานพาร์ทไทม์ไปเที่ยวเอง รู้สึกภูมิใจมากๆค่ะ 55

อันนี้ เพจรีสอร์ทนะคะ https://www.facebook.com/Mangobaytao/?fref=ts  จขกท ไม่ได้เปอร์เซ็นอะไรทั้งนั้นเห็นว่าสวย และบริการดี เจ้าของใจดี เลยอยากให้เพื่อนห้องบูล เก็บไว้เป็นหนึ่งในตัวเลือกเวลาจะไปเที่ยวเกาะเต่าคร่า
ชื่อสินค้า:   Mango Bay Boutique Resort
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่