เมื่อกี๊มีใครเห็นแสงสว่างวาบไปทั้งฟ้าบ้างไหมคะ

อยู่ลพบุรีค่ะ กำลังขับรถจะเลี้ยวเข้าหมู่บ้าน จู่ๆ ฟ้าสว่างวาบบบบ จนเกือบจะเป็นกลางวัน เราตกใจมากนึกว่าฟ้าจะผ่าแต่ไม่มีเสียงเลย แล้วพอเลี้ยวเข้าหมู่บ้านมาเห็นคนมายืนดูกันเราเลยจอดถาม เขาก็บอกว่าจู่ๆ ฟ้าสว่างมาตั้งแต่ขอบฟ้า
นี่พวกเราเพี้ยนกันไปเอง หรือเราพลาดอะไรไป หรือมีอะไรผ่านแถวบ้านเรามาป่าวคะ เราอยู่ลพบุรีค่ะ ใกล้ๆโฮมโปร
มันอะไรยังไงกัน ย้ำว่าฟ้าสว่างในวงกว้างมากๆค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่