EP.7 นน เเละ พี่ชายที่เเสนดี (คนเดิม)

สัปดาห์หน้านนจะเรียกคะเเนนกลับมาครับ โดยการที่เมื่อนนเจอปัญหาใหญ่ที่สุดเเละรู้สึกเเย่มากที่สุดเท่าที่เคยผ่านมา หลังจากนนเกิดปัญหาหนักจนหัวเเตกจากเหตุการณ์หนึ่งในห้องสภา คืนนั้นนนกลับมาคิดทบทวนอยู่นานถึงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น

นนได้ยินเสียงเคาะประตู "ก๊อกๆๆ" นนตะโกน "ใครครับ ?" มีเสียงที่คุ้นเคยของผู้ชายคนหนึ่งลอดผ่านประตูมา "เห้ยยย กูเอง" นนเปิดประตูมาปรากฏว่านนได้เจอกับรุ่นพี่ที่คุ้นเคยกันมานาน "เห้ยยย พี่ธีร์" นนกระโจนเข้าไปกอดพี่ธีร์ด้วยความเป็นพี่ชายที่คุ้นเคย พี่ธีร์กล่าว "เห้ยๆ Mเป็นไรมากป่าวเนี่ย" นนบอกพี่ธีร์ "ก็เเค่คิดถึงอ่ะพี่" พี่ธีร์สังเกตุเห็นรอยเเผลบนหน้าของนนที่ปะพลาสเตอร์อยู่  หลังจากนั้นก็เอามือไปจับที่เเผล นนบอก "เห้ย พี่ผมเจ็บนะ" พี่ธีร์ขอโทษน้องนน เเล้วถามว่า "เห้ย นี่Mไปโดนอะไรมาเนี่ย" นนบอก "ไม่มีไรพี่ ผมเเค่ซุ่มซ่ามนิดหน่อย" หลังจากนั้นพี่ธีร์ก็ชวนนนไปกินข้าวข้างหอ ร้านประจำ นนสั่งข้าวมั้นไก่ให้พี่ธีร์พร้อมบอกเเม่ค้าว่าไม่ต้องใส่ต้นหอมนะครับ พี่ธีร์บอก "Mนี่รู้ใจกูเหมือนเดิมเลยนะ ฮ่าๆ" หลังจากนั้นก็ไปกินวุ้นดำกันต่อที่เยาวราช ก่อนเเยกกันพี่ธีร์บอกว่า "นน เเผลเนี่ยกูว่าไม่ใช่เเค่ซุ่มซ่ามล่ะมั้ง Mมีปัญหาอะไร ปรึกษากูได้นะเว้ย" นนได้ปรึกษาปัญหาทั้งหมดกับพี่ธีร์ จนนนกลับมาคิดทบทวนปัญหาทั้งหมด เเละได้พลังฮึดสู้ กลับไปเเก้ปัญหาที่ค้างคา เรื่องราวจะเป็นยังไงต่อต้องติดตาม

เนื้อหานี้ จขกท. มโนขึ้นเองค้าบบบ เพื่อนนธีร์

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่