อยากช่วยเหลือเด็กด้อยโอกาสบนดอย ได้มีการศึกษาที่ดี

สวัสดีครับ คือผมอยากจะช่วยเด็กนักเรียนด้อยโอกาสได้รับโอกาสดีๆ โดยเฉพาะนักเรียนกำลังจะจบ ป6 เพราะว่ามันสำคัญมากกับอนาคตของพวกเขา ผมเลยอยากจะทราบรายชื่อสถานที่น่ะครับว่าอยู่ที่ไหนบ้าง กะว่าจะประสานงานกับผู้นำหมู่บ้าน และพ่อแม่ของเขา เพื่อที่จะเอาเขามาเรียนต่อที่กรุงเทพอ่ะครับผม (พอดีมีงานที่กรุงเทพ เลยอยากจะเอาพวกเขามาไว้ใกล้ๆหู้ใกล้ๆตา เพื่อที่จะไม่ได้เดินทางบ่อย เพราะคิดว่าจะส่งเขาจนเรียนจบ จนกว่าเขารู้จักเอาตัวรอด หลังจากนั้นเขาจะทำยังไง ก็ให้เขาวางแผนชีวิตเขาเอง ส่วนเราก็ให้คำแนะนำเขาเมื่อเขาต้องการ ยังไงก็รบกวนของรายชื่อโรงเรียนหรือหมู่บ้านที่อยู่บนดอยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่