แนะนำแพลนการเที่ยวสิงคโปร์ครั้งแรกค่ะ

ปีใหม่นี้ตั้งใจจะพาครอบครัวไปเที่ยวสิงคโปร์ จะพาไปด้วยตัวเองเลยค่ะ แต่อ่านหลายๆกระทู้แล้วก็ยังจับต้นชนปลายว่าจะเริ่ม
จากตรงไหนยังไงดี โปรแกรมที่จะไปคือวันที่ 30/12/15-2/1/16 เครื่องลงประมานบ่ายสองได้ค่ะ จองที่พักเป็นโรงแรม V Lavender Hotel ค่ะ เพราะอ่านจากรีวิว
แล้วโรงแรมนี้โอเคดี สถานที่ที่พ่อกับแม่อยากไปก็จะมี
1. Around Marina bay ( สถานที่เที่ยวทั้งหมดในส่วนนี้ )
2. Merlion
3. Universal studio
4. Orchard ( shopping )
5. วัดพระเขี้ยวแก้ว
6. ตลาดโต้รุ่งในสิงคโปร์ พ่อดูจากทีวีเห็นว่าของกินเยอะแยะมากมาย

รบกวนเพื่อนๆในพันทิปช่วยแนะนำจัดโปรแกรมให้หน่อยนะคะ ไปตั้ง 4 วัน 3 คืน
อยากจะเที่ยวให้คุ้ม มีสถานที่ไหนเพิ่มเติมแนะนำได้เลยนะคะ

ขอบคุนมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่