ช่วยแนะนำคลินิกในโคราชหน่อยครับ

คือแฟนผมเป็นคนที่ขี้โรคมีอาการป่วยเจ็บออดแอดๆหลายอย่างแต่ตอนนี้มีปัญหาคือปวดหัวโดยมีอาการเรื้อรังมานานมากแล้วทีแรกคิดว่าเป็นไมเกรนไปหาหมอหลายที่มากๆ แต่ส่วนมากหมอก็ให้ยาพารา ยาไมเกรนจนถึงยาคลายกล้ามเนื้อมาแต่ล่าสุดไปหาหมอที่โรงพยาบาลหมอบอกอาจจะเกี่ยวกับประสาทตาให้ไปตรวจเช็คที่คลินิก... คำถามคือ 1.ในโคราชมีคลินิกไหนที่เกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ที่ดีๆบ้าง 2.หากเราอยากทำการตรวจแบบละเอียดคืออยากจะเอาให้รู้ชัดๆไปเลยว่าเป็นอะไรเราต้องบอกหมออย่างไรเพราะที่ผ่านมาหมอแค่วินิจฉัยเองแล้วก็ให้ยามาโดยบางทีอาการก็ไม่หาย
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ^^
ปล.แฟนผมจะชอบมีปัญหาเกี่ยวกับหัวและก็ช่วงท้องบางทีเห็นเขาเจ็บเราก็สงสารแต่ไม่รู้จะทำยังไงจริงๆ T_T
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่