ถ้าสะใภ้จ้าวจะสนุกขนาดนี้นะ ........

สนุกขึ้นเรื่อยๆสไตล์บรอดคาซน์เลย
ถ้าสะใภ้จ้าวเวอร์ชั่น 2558   จะสนุก ฮา มันส์ ฟิน ครบรสได้ขนาดนี้
ไม่ต้องสนใจแล้วค่ะว่าเรตติ้งจะเแค่ไหน
หรือไม่ต้องสนใจหรอกว่าใครจะเอาไปเปรียบเทียบกับของเก่ายังไง
เราว่าเวอร์ชั่นนี้ สนุก ฮา ครบรส ลงตัว มีเสน่ห์ในแบบของตัวเองแบบนี้ดีแล้ว
แบบที่ไม่ต้องไปลอกเลียนเวอร์ชั่นเก่าเอามาทั้งดุ้นให้ขาดความน่าสนใจ
ละครตีความออกมาได้แบบน่ารัก  พอดีๆดูได้เพลินๆ
ที่ไม่คาดคิดว่าจะได้มาคือ  ความฮา สนุกชวนคลายเครียดแทรกไว้ตลอดทุกตอน

ส่วนตัวไม่เคยดูเวอร์ชั่นเก่าแบบเต็มๆ
แต่ดูแล้วหลงรักสะใภ้จ้าวเวอร์ชั่นนี้แล้วละค่ะ  
ทั้งตัวนักแสดงทุกคน แม้แรกๆจะขัดใจบทชายรองจนแอบด่าไปบ้าง
แต่เชื่อว่าเมื่อชายรองโปรยเสน่ห์มาแล้ว   เราจะลืมที่เราด่าเค้าไปหมดสิ้น  
นักแสดงทุกคน  เล่นได้ดีน่ารักเลยล่ะ    ไม่ว่าจะเป็นโป๊ป น้ำตาล อาเล็ก ณิชา
วันนี้ยิ้มให้กับชายรอง  กับสาลินมากเป็นพิเศษ  
จนอยากจะนอนหลับฝันว่ามีงูมารัดแบบยัยสาลิน  ที่พาฟินกับการกลับหมอนแล้วขอจะฝันต่อ
แถมมีข้อแม้ว่าของูตัวเดิม   ฉากนี้เล่นเอากรี๊ดไม่รู้ตัว
น่ารักค่ะ   ดีใจที่มีละครน่ารักๆให้ชมอย่างมีความสุขก่อนนอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่