ต้องตั้งค่าตรงไหน ถ้าไม่อยากให้มีการโหลด ios ตัวใหม่มาลงในเครื่อง

กระทู้คำถาม
คือทุกครั้งที่appleมีการupdate ios มีจะมีเตือนที่เครื่อง
แล้วมันก็โหลดosตัวใหม่มาเก็บไว้ที่เครื่องให้เปลืองพื้นที่(ในกรณีที่เราไม่ต้องการupdate)

ไม่ทราบว่ามันตั้งค่าได้ไหมครับ ประมาณว่าอยากจะใช้ค่อยให้เราเป็นคนกดโหลดลงเครื่องเอง

ถ้าผมจะไม่ผิด ตอนมันเตือนว่ามีการupdateใหม่ๆ เหมือนมันเลือกได้ไม่รู้จำผิดหรือเปล่า
แต่เท่าที่รู้คือผมไม่ได้ไปกดอะไรมัน แต่พอมารู้ตัวอีกเครื่องก็เสียพื้นที่ไปแล้ว
แสดงความคิดเห็น