แผลแบบนี้ ควรไปให้คุณหมอตัดหนังทิ้งไหมคะ

สวัสดีค่ะ
ถามคุณหมอหรือคุณพยาบาลหน่อยนะคะ ว่าแผลตามในรูปควรตัดหนังทิ้งไหมคะ
ภาพมีเลือดน่ากลัวนะคะ เตือนก่อนค่ะ
ภาพบนคือวันแรกที่โดน ภาพล่างคือของวันนี้
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

พอดีถูกปลาปักเป้ากัดตอนไปล่องแก่งที่นครนายก เมื่อเสาร์ที่ผ่านมาค่ะ
ถูกกัดที่นิ้วชี้เท้าขวา ถึงเนื้อเลยค่ะ หนังเผยอแต่ไม่หลุด เห็นเล็กๆเลยล้างแผลเอง วันนี้ก็วันที่ 3 แล้ว รู้สึกมันบวมๆขึ้น และปวดด้วย
ว่าจะไปหาหมอตอนเช้าถ้าปวดมาก แต่ขอถามก่อนค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ไม่เคยนึกว่าปลาปักเป้าจะโหดอย่างนี้ T_T
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
คงต้องตัดหนังทิ้งครับ ทำแผลทุกวัน  ดังนั้นไปหาคุณหมอได้เลยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่