มีแพลนไปเรียนภาษาและทำงานที่นิวซีแลนด์ ขอคำแนะนำด้วยครับ

สอบถามเพื่อนๆทุกคนทีครับ ผมมีแพลนจะไปเรียนภาษา + ทำงานที่นิวซีแลนด์ในปีหน้า ตอนนี้กำลังศึกษาหาข้อมูลอยู่ ซึ่งส่วนใหญ่แนะนำประเทศนี้เพราะค่าใช้จ่ายไม่แพงมากเมื่อเทียบกับประเทศอื่นๆแล้ว ซึ่งงบที่ผมเตรียมไว้มีประมาณ 300,000 บาทครับ คิดว่าจะอยู่ประมาณ 6เดือนก่อน ถ้าลงตัวแล้วจะต่ออีก 6 เดือนครับ ซึ่งผมจะทำงานไปด้วยระหว่างเรียนเพื่อเอาเงินมาเป็นค่าใช้จ่ายและเก็บออมด้วยครับ ซึ่งเท่าที่อ่านดูวีซ่านักเรียนสามารถทำงานได้ 20 ชม./สัปดาห์ครับ ผมอยากรู้ว่านอกจากวีซ่านักเรียนแล้วยังมีวีซ่าอื่นอีกไหมที่สามารถทำงานได้มากกว่านี้ครับ กลัวค่าใช้จ่ายจะไม่พอเพราะต้องหาเงินเรียนเองทั้งหมดครับ

ทั้งนี้รบกวนขอคำแนะนำและปรึกษาทีครับ
1.ถ้าไม่ใช่นิวซีแลนด์มีประเทศไหนแนะนำบ้างครับที่อยู่ในงบนี้ แล้วได้ทำงานด้วย
2.ใช้ statement ประมาณกี่บาท เริ่มต้นระยะเวลา 6 เดือน
3.ลองหาข้อมูลมีโครงการ WHS ครับ แต่ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร
4.มีเอเจนซี่ที่ไหนที่ดีๆ ให้ข้อมูลและแนะนำเราได้โดยไม่เอาแต่เงินบ้างครับ
5.งบ 300,000 เพียงพอสำหรับค่าที่พัก อาหาร และค่าเรียนตลอดระยะเวลาที่อยู่ไหมครับ (ไม่รวมค่าเครื่องบิน)

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะครับ อมยิ้ม17

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่