[CR] รีวิว ซันไชน์ พาราไดซ์ Sunshine Paradise ประจวบคีรีขันธ์

กระทู้นี้เป็นกระทู้แรกของการรีวิวที่พัก ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะคะ เนื่องจากไปเดินงานไทยเที่ยวไทยและได้จองที่พักในราคา 4,000 บาทเข้าพักวันธรรมดา จขกทเพิ่งไปพักมาแล้วรู้สึกประทับใจมากจึงอยากนำมาแบ่งปันไว้เป็นทางเลือกให้เพื่อน ๆ ทุกคนค่ะ
   เราไปกับเพื่อน 3 คนค่ะ ขับรถจากพระราม 2 ใช้เวลาประมาณ 4 ชั่วโมงครึ่งค่ะ ไปถึงก่อนบ่าย 2 ยังไม่ถึงเวลา check in เลยขับรถเลยไปหาดบ้านกรูดหาอะไรรองท้องกันซักนิดก่อนเข้าที่พัก หาข้อมูลในเน็ทสรุปไปจบที่ร้าน หนูโภชนา สั่งมาทั้งหมด 5 อย่าง ไม่ผิดหวังเลยจริง ๆค่ะ อร่อยทุกอย่าง สด และที่สำคัญราคาไม่แพง อาหารจานค่อนข้างใหญ่นะคะ แต่เราสามคนก็ทานกันจนเกลี้ยงค่ะ มีแกงส้มปูหน่อไม้ดอง ยำทะเล ส้มตำปูดอง ใบเหมียงผัดไข่ ยำผักกรูด ค่าเสียหายบวกข้าวเปล่า 3 จาน น้ำแข็ง 1 กระติก น้ำเปล่า 1 สไปร์ขวดเล็ก 1 อยู่ที่ 890 บาท ฟินมากกกกก

หลังจากอิ่มแล้วก็เข้าโรงแรมกันได้เลยค่ะ ทางเข้าเป็นทางลูกลังมีหลุมบ้างค่ะ แต่ก็แค่ประมาณ 200 เมตรก็ถึงแล้ว

เคาท์เตอร์เช็คอิน สามารถนำรูปที่เราเช็คอินในเฟสบุคไปโชว์ที่บาร์แลกไอศกรีมได้ 1 โคนต่อ 1 คนนะคะ อร่อยมากขอบอก

ได้ห้อง B01

บรรยากาศด้านนอกค่ะ

ตอนเย็นก็ทานอาหารที่โรงแรมค่ะ อร่อยเหมือนกันแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ค่ะ ราคากลาง ๆ ไม่แพงค่ะ
บรรยากาศช่วงเย็นของรีสอร์ท

มาต่อกันที่อาหารเช้าเลย มีข้าวต้มหมูสับ กุ้ง บุฟเฟต์ สลัด ขนมปัง และผลไม้ค่ะ อาจจะไม่เยอะมากแต่อร่อยและสดมากค่ะ

ปิดท้ายด้วยรูปน้องผักกรูดนะคะ ไม่รู้จักชื่อหรอกแต่ตั้งให้เอง นางเฟรนลี่มาก ๆ ค่ะ

ขอจบรีวิวเท่านี้นะคะ โดยรวมถือว่าประทับใจมาก ๆ ค่ะ ที่พัก อาหาร พนักงาน ตั้งใจว่าจะกลับไปอีกครั้งแน่นอนค่ะ
ชื่อสินค้า:   รีวิวห้องพักแบบ 1 BR Pool Villa
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่