สอบถามการไปทำงานต่างประเทศคะ...*ออสเตรเลีย

คือว่าเราเเละน้องชายกำลังวางเเผนอยากไปทำงานต่างประเทศคะ

คุยๆกันไว้ว่าอยากไปออสเตรเลีย(ซีดนีย์)
อยากทำงานในร้านอาหารคะ .. น่าจะเป็นจุดเริ่มต้นที่ดี

เราไม่มีข้อมูลอะไรเลย อยากทราบว่าต้องเตรียมตัวยังไงคะ
อยากทราบความเห็นคนอื่นๆว่า

เริ่มต้นเราต้องหาข้อมูลยังไงก่อน
เรื่องการทำวีซ่า

... รบกวรผู้รู้ คนมีประสบการ์ณชี้เเนะด้วยคะ thank you
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำงานอะไรคะ มีนายจ้างมั้ย ถ้าไม่มีมาวีซ่านักเรียน คุณก็ต้องจ่ายเงินค่าเล่าเรียน ค่าที่พัก กินอยู่ น้ำไฟ แก้ส เน็ท เอง ต้องเอาเงินสำรองมาเยอะๆ เผื่อช่วงแรกยังหางานไม่ได้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่