ถ้าคุณพาสัตว์ที่มีขนเยอะๆขึ้นรถไฟ คุณจะทำยังไง

กระทู้คำถาม
คือเมื่อวานจขกท.ก็ขึ้นรถไฟชั้น3ค่ะ แล้วมีป้าคนนึงเขาพาน้องมาขึ้นมาด้วยค่ะ เราก็ไม่ได้อะไรเพราะเราก็เคยเห็นคนพาขึ้นมาแต่ก็ใส่กรงไว้นะคะ แต่ป้าคนนี้เขาไม่ได้ใส่กรงอะไรเลย แล้วปล่อยให้น้องหมาเอาหน้าออกนอกหน้าต่าง แล้วคนที่นั่งตรงข้ามกับป้าเขาก็มีผู้หญิงคนนึงกับเด็กอีก2คน คือเราก็กลัวว่าถ้าน้องเขาเป็นภูมิแพ้จะเป็นอะไรรึเปล่า

อยากจะถามความคิดเห็นว่าถ้าเป็นคุณ คุณจะทำยังไงกับน้องหมา??
และการรถไฟเขามีกฎหรือข้อห้ามอะไรก่อนที่จะพาน้องหมาขึ้นรถไฟบ้างคะ??
แสดงความคิดเห็น