เมื่อผมตัดสินใจลงทุนกับคอนโดของ The Energy หัวหิน

สวัสดีครับ เมื่อวานผมมีโอกาสได้ไปงานมหกรรมบ้านและคอนโด ครั้งที่ 33 มาครับ ผมออกตัวก่อนเลยว่าตั้งใจจะไปหาและจองคอนโด หลังจากปีที่แล้วมาแล้วรอบนึง จำแม่นว่าปีหน้า (ปีนี้) จะขอมีคอนโดกับเค้าบ้าง อย่างน้อยเก็บไว้เป็นของหมั้นสาว เจ้าสาวในอนาคตก็ยังมีสมบัติบ้าง ^^ ผมเลยเก็บไว้ในใจ ลุยมางานนี้เลย.  ส่วนตัวผมเป็นคนชอบลงทุนซื้อทองคำเก็บไว้บ้าง (ไม่เยอะนะครับ) เพราะรู้สึกว่ามันจับต้องได้  และรู้สึกว่าเสี่ยงน้อยกว่าพวกหุ้น,เอาจริงๆก็อยากลองเรื่องหุ้นแต่ไม่ค่อยรุ้เรื่อง (ในห้องนี้ท่านใดแนวหุ้น แนะนำผมได้นะครับ) ผมคิดเอาเองว่าจริงอยู่ที่หุ้นได้เยอะกว่า แต่สำหรับผมแล้วนั้นผมชอบอะไรที่จับต้องได้ คือแบบจ่ายเงินได้ของเป็นอันๆ  เอามานอนกอด (แหะๆ) ผมเลยเป็นแนวไม่ค่อยกล้าเสี่ยงเอาเงินไปลงทุนก็เดินจนทั่วงานสุดท้ายตัดสินใจจองของ The Energy หัวหิน ซึ่งก่อนหน้านี้ผมรู้จัก The Energy หัวหินมาสักพักแล้ว ขอสารภาพเลยว่าที่ชอบและสะดุดตามากคงเป็นเพราะฟรีค่าส่วนกลางนี่แหละครับที่ตอบโจทย์เรื่องการปล่อยเช่า เพราะผมกลัวปัญหาที่จะตามมาในกรณีที่ไม่มีคนเช่าแล้วต้องมาเสียค่าส่วนกลางอีกในแต่ละปี อีกประเด็นที่ตัดสินใจจองที่นี้น่าจะเป็นเพราะตัวเลขของโปรโมชั่นใหม่ The Energy Wealth ที่มี 6 ข้อเสนอพิเศษ และให้ผลตอบแทนสูง 58% บอกตรงๆมองตอนแรกดูเลขมันเยอะดีครับ 5555 แต่ด้วยความที่มันเยอะไปก็เลยลองเข้าไปนั่งฟังรายละเอียด สัมมนาดู

โดยรวมตอบโจทย์ผมหลายอย่าง หลักๆคือผมซื้อไว้พักผ่อน เป็นสมบัติ ที่เหลือในอนาคต ถือเป็นกำไร ที่เซลล อธิบาย ผมก็จำได้แค่หลักๆ คือ ผลตอบแทน 8% ทุกปี จ่ายผมทุกปี 5 ปีติดกัน คือปีละ 248,000 บาท  และมี Energy point ให้ลูกบ้านปีละ 20,000 บาทเลย ไอพ้อยนี้มันเอาไว้ใช้ แลกหลายสิ่งอย่างใน คอนโด เข่น จ่ายค่าน้ำ ค่าไฟ แม่บ้านทำความสะอาด รถลีมูซีน จากคอนโดเข้าตลาดหัวหิน  ก็หัก point เอา   สำหรับผมการขายต่อคงไม่   สำหรับห้องที่ผมจอง ก่อสร้างเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ สามารถเข้าอยู่ได้เลย ผมว่าจะเดินทางไปตรวจความเรียบร้อยของห้องประมาณปลายเดือนนี้ครับ ยังไงจะกลับมาอัพเดทให้ดูเรื่อยๆ แต่ผมกะว่าจะไปงานวันที่ 11 นี้อีก เผื่อวันสุดท้ายจะมีส่วนลดแรงๆของโครงการอื่นเพิ่มเติมครับ

ขอบคุณที่อ่านกระทู้ของผมนะครับ  ไว้ผมจะมาอัพเดท หน้าโครงการตอนไปรับห้อง นะครับ
จากผุ้ชายที่มีความภูมิใจเล็กๆที่มีคอนโดหัวหินเป็นของตัวเองกับเค้าบ้าง

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่